Họ và tên:Nguyễn văn Quý
Địa chỉ:
Ngày hỏi:10/7/2021 3:45:57 PM
Tiêu đề:Về việc xin giấy xác nhận nhân thân
Lĩnh vực:Sở Tư pháp
Nội dung câu hỏi: Kính thưa sở tư pháp tỉnh Hải Dương Tôi là Nguyễn Văn Quý Hiện tại đang làm việc tại ‘Nhật Bản Tôi xin trình bày như sau Do cần làm thủ tục chuyển đổi quốc tịch. Nên tôi cần giấy xác nhận nhân thân để nộp trong hồ sơ giấy tờ bên Nhật Bản Tôi có nhờ bố mẹ tôi liên hệ xã Đông Xuyên. Huyện Ninh Giang để xin xác nhận của công an xã Đông Xuyên. Nhưng bên xã trả lời do không đủ thẩm quyền cấp giấy. Cần lên Tỉnh Hải Dương để làm thủ tục Vì vậy tôi xin hỏi. Tôi phải làm trình tư như thế nào. Với điều kiện hiện tại do không trực tiếp ở trong nước để đi làm thủ tục giấy tờ. Điều kiện dịch bệnh bị hạn chế các chuyến bay nên tôi có thể được nhận giấy không. Nếu được phép. Tôi phải viết giấy hay cần làm theo mẫu quy định của Tư Pháp Tôi xin chân thành cảm ơn
Câu trả lời: