Họ và tên:Vũ Đức Phương
Địa chỉ:
Ngày hỏi:5/12/2021 8:20:49 PM
Tiêu đề:Cơ quan Phòng ban nào tiếp nhận đơn kiến nghị xử lý việc lấn chiếm xây dựng công trình lên đất thuộc hành lang bảo vệ công trình
Lĩnh vực:Văn phòng UBND tỉnh
Nội dung câu hỏi: Phía sau nhà tôi, là gia đình bà Cầm. Gia đình bà Cầm đang sinh sống trên khu đất thuộc Khu Đô Thị Mới Hồng Lạc. Trước đó gia đình bà Cầm đã xây dựng nhà ở trên khu đất thuộc quyền sở hữu. Ngày 21/04/2021, bà Cầm đã thực hiện hành vi chiếm dụng; xây dựng tường gạch kiên cố trên cống thoát nước (là hành vi lấn, chiếm đất thuộc hành lang bảo vệ công trình quy định tại Khoản 4 Điều 10 Nghị định số 102/2014/NĐ-CP) đồng thời rào chắn, bịt kín hai đầu lối thoát hiểm bằng cửa sắt, có khóa (vi phạm an toàn ở các khu dân cư theo quy định về phòng cháy chữa cháy). Ngày 05/05/2021 tôi đã nộp đơn kiến nghị đến người đứng đầu dự án Khu Đô Thị Mới Hồng Lạc là ông Hòa, ông Hòa đã tiếp nhận đơn; tuy nhiên ông Hòa nói rằng phải có các hộ gia đình khác tham gia thì ông Hòa mới xử lý vụ việc này. Ngày 12/05/2021 tôi nộp đơn cho Phòng Thanh tra UBND huyện Ninh Giang, cán bộ phòng thanh tra tiếp nhận đơn và bảo tôi là đơn này cứ để ở đây và tôi cần nộp một đơn cho UBND Thị trấn Ninh Giang. Tôi tiếp tục làm một đơn nữa gặp và nộp cho chủ tịch UBND Thị trấn, tuy nhiên chủ tịch Thị trấn nói rằng Dự án này Phía nhà đầu tư chưa bàn giao lại cho Thị trấn nên không tiếp nhận đơn, đồng thời chỉ giải quyết khi có sự chỉ đạo của cấp trân, Vậy tôi xin hỏi là Cơ quan, Phòng ban nào có trách nhiệm tiếp nhận và xử lý đơn kiến nghị của tôi về vụ việc trên
Câu trả lời: