Họ và tên:Nguyễn thu trang
Địa chỉ:
Ngày hỏi:6/4/2019 1:13:09 PM
Tiêu đề:Hỏi về thủ tục làm căn cước
Lĩnh vực:Văn phòng UBND tỉnh
Nội dung câu hỏi: Chào quý cơ quan! Em tên Nguyễn thu trang, em đang sinh sống tại nhà chồng thôn Đột hạ xã nam tân huyện nam sách tỉnh hải dương. Em muốn hỏi vấn đề này mong quý cơ quan giúp đỡ. Chứng minh thư cũ của em cấp ngày 14/08/2014 Em lấy chồng về hải dương và em muốn đổi chứng minh thư sang căn cước 12 số thì em cần chuẩn bị những giấy tờ gì để làm ạ! Mong quý cơ quan tư vấn giúp em với an Em xin chân thành cảm ơn!
Câu trả lời: Chào bạn,

Mời bạn tham khảo quy trình cấp Căn cước công dân tại bài viết dưới đây tại Cổng thông tin điện tử Công an Tỉnh Hải Dương.