Họ và tên:Vũ Thúy Hà
Địa chỉ:
Ngày hỏi:11/9/2016 10:17:16 AM
Tiêu đề:Bằng lái xe
Lĩnh vực:Sở Giao thông vận tải
Nội dung câu hỏi: Tôi bị mất bằng lái và đăng ký  xe máy. Hộ khẩu của tôi ở Hải Dương nhưng tôi thi bằng lái xe ở Hà Tây (cũ). Nay hồ sơ bằng lái xe gốc tôi đã bị mất. Vây cho tôi hỏi. Tôi có phải học và thi lại bằng lái xe không hay chỉ cần khai báo thời gian, địa điểm trước kia tôi đã thi ở Hà Tây để xin cấp lại bằng. Nếu thi lại thủ tục như thế nào?
2. Tôi muốn làm lại cả đăng ký xe thì phải liên hệ với đơn vị nào (Hồ sơ mua xe hiện tôi vẫn còn giữ).

Cảm ơn và xin trả lời giúp tôi!
Câu trả lời:

Sở Giao thông vận tải Hải Dương trả lời chị như sau:

Theo quy định tại Điều 46 và 48 của Thông tư 58/BGTVT năm 2015 của Bộ GTVT quy định về công tác đào tạo, sát hạch cấp đổi GPLX cơ giới đường bộ, trường hợp của chị sẽ giải quyết như sau:

Chị mang chứng minh nhân dân/thẻ căn cước công dân có thể đến  Sở GTVT các tỉnh, thành phố  để làm thủ tục xin cấp lại giấy phép lái xe,  các Sở GTVT làm thủ tục gửi giấy xác minh giấy phép lái xe, nếu có kết quả tìm được thông tin theo quy định sau 02 tháng sẽ làm thủ tục cấp lại giấy phép lái xe bị mất cho chị.

Trường hợp xác minh trả lời không tìm được thông tin về giấy phép lái xe thì chị phải đăng ký đi học để sát hạch cấp giấy phép lái xe mô tô./.

Chi tiết liên hệ:

Văn phòng – Sở Giao thông vận tải Hải Dương

79 Bạch Đằng - Trần Phú - Hải Dương

Tel:  0320. 3852 590

Fax: 0320. 3847 789

E-mail: vanphongsogtvthd@gmail.com