Họ và tên:Nguyễn Thị loan
Địa chỉ:
Ngày hỏi:10/6/2016 9:19:17 AM
Tiêu đề:Thi tuyển viên chức
Lĩnh vực:Sở Giáo dục & Đào tạo
Nội dung câu hỏi: Tôi muốn hỏi về : nội quy, quy chế thi dạy 1 tiết thực hành mầm non cho trẻ 4- 5 tuổi trong đợt thi thực hành sắp tới của đợt thi viên chức? Vì tôi là thí sinh tự do nên vẫn chưa rõ quy chế thi. Khi được biết thông tin từ các người bạn đã đi dạy tôi mới biết là khi thi thực hành không được sử dụng loa, nhạc, máy tính... mà chỉ được dạy chay? vậy các cấp có thể giải đáp thắc mắc này giúp tôi để tôi chuẩn bị bài thi được tốt và hiệu quả hơn ạ???
Câu trả lời:

Sở Giáo dục và Đào tạo trả lời như sau:

Mục 4 Điều 1 của Nội quy kỳ thi tuyển, thi thăng hạng chức danh nghề nghiệp đối với viên chức (Ban hành kèm theo Thông tư số 16/2012/TT-BNV ngày 28 tháng 12 năm 2012 của Bộ Nộ vụ) quy định đối với thí sinh tham dự kỳ thi: “Chỉ được mang vào phòng thi bút viết, thước kẻ; không được mang vào phòng thi điện thoại di động, máy ghi âm, máy  ảnh,  máy vi tính, máy tính bảng, máy quay phim và các phương tiện thông tin khác; các  loại giấy tờ, tài liệu có liên quan đến nội dung thi (trừ trường hợp đề thi cho phép)”./.