Họ và tên:Lê Văn Quân
Địa chỉ:
Ngày hỏi:12/7/2017 7:19:10 AM
Tiêu đề:Cấp lại Chứng minh thư nhân dân
Lĩnh vực:Công an tỉnh
Nội dung câu hỏi: - Kính gửi quý cơ quan Công An tỉnh Tôi bị mất chứng minh thư nhân dân (9 số). Bây h tôi muốn xin cấp lại thì các bước cần pải thực hiện những thủ tục, các bước là gì? tại cơ quan nào? Và tôi có phải bắt buộc chuyển sang thẻ căn cước công dân mới hay không? Mong quý cơ quan Công An tỉnh giải đáp và hướng dẫn giúp tôi. Xin trân thành cảm ơn ạ!
Câu trả lời: Chào bạn Lê Văn Quân,

Bạn có thể tham khảo thủ tục về cấp lại CMT và thẻ Căn cước công dân tại địa chỉ:


Trân Trọng