Họ và tên:Nguyễn Thế Hưng
Địa chỉ:
Ngày hỏi:3/15/2017 10:48:37 PM
Tiêu đề:Đơn vị nào chịu trách nhiệm về ô nhiễm môi trường.
Lĩnh vực:Văn phòng UBND tỉnh
Nội dung câu hỏi: - Tôi xin hỏi chỗ tôi ở là phố Nhữ Đình Hiền, mặt trước là kênh T2 - Tp.Hải Dương bị ô nhiễm nghiêm trọng từ lâu, bốc mùi hôi thối nên nhà nào cũng phải đóng kín cửa, bên cạnh đó là muỗi phát triển mạnh khiến sức khỏe của người dân bị đe dọa nhưng chưa thấy cơ quan chức năng nào xử lý dứt điểm vấn đề trên. Vậy cơ quan nào trực tiếp quản lý và chịu trách nhiệm về ô nhiễm môi trường tại kênh T2?
- Tôi xin hỏi thêm là quyền lợi của người dân về môi trường sống được quy định cụ thể như thế nào? và chúng tôi phải tìm đến cơ quan chức năng nào đủ thẩm quyền giải quyết? 
    Xin trân trọng cảm ơn!
Câu trả lời:

Văn phòng UBND tỉnh xin trả lời câu hỏi của bạn đọc như sau:

Kênh T2 do Công ty cổ phần quản lý công trình đô thị thành phố Hải Dương quản lý. Việc Kênh T2 bị ô nhiễm ảnh hưởng đến môi trường sống của người dân thuộc trách nhiệm giải quyết của UBND thành phố Hải Dương.

Vậy bạn có thể làm đơn kiến nghị Chủ tịch UBND thành phố Hải Dương xem xét giải quyết.